(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สารคามพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 87 ทอง ชนะเลิศ
2 สาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 84.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บรบือ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บรบือวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
5 มิตรภาพ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 82.5 ทอง 5
6 เทศบาลบูรพาพิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 81.33 ทอง 6
7 เหล่ายาววิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 79.67 เงิน 7
8 สาธิตมหาวิทยาลัยมหาสารคาม (ฝ่ายมัธยม) สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 นาข่าวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 77.33 เงิน ชนะเลิศ
2 พยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
3 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ชื่นชมพิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 81 ทอง ชนะเลิศ
2 นาโพธิ์พิทยาสรรพ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เชียงยืนพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 77.67 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สารคามพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 บรบือ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ผดุงนารี สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
4 เขวาใหญ่พิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 75 เงิน 4
5 เทศบาลบูรพาพิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 75 เงิน 4
6 สาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 70 เงิน 6
7 โคกก่อพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 นาภูพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 หัวเรือพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
4 นาข่าวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 80 ทอง 4
5 นาดูนประชาสรรพ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 80 ทอง 4
6 พยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 80 ทอง 4
7 ดงบังพิสัยนวการนุสรณ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 75 เงิน 7
8 มัธยมยางสีสุราช สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มัธยมวัดกลางโกสุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 79 เงิน ชนะเลิศ
2 เขวาไร่ศึกษา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เขื่อนพิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
4 เชียงยืนพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
5 โกสุมวิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ผดุงนารี สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 95 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 พระกุมารศึกษา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ดงใหญ่วิทยาคม รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
5 วรัญญาวิทย์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
6 งัวบาวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
7 มัธยมยางสีสุราช สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เชียงยืนพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 โพนงามพิทยานุกูล สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 มัธยมวัดกลางโกสุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ผดุงนารี สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 94 ทอง ชนะเลิศ
2 สารคามพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 85.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บรบือวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 82 ทอง 4
5 เหล่ายาววิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 78 เงิน 5
6 บรบือ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 75 เงิน 6
7 เทศบาลบูรพาพิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 73 เงิน 7
8 แกดำวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 70 เงิน 8
9 โนนแดงวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

หมายเหตุ : อย่างไม่เป็นทางการ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 91.5 ทอง ชนะเลิศ
2 ดงใหญ่วิทยาคม รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 นาข่าวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 81 ทอง 4
5 นาภูพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
6 นาเชือกพิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
7 มัธยมยางสีสุราช สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

หมายเหตุ : อย่างไม่เป็นทางการ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ดอนเงินพิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 โกสุมวิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เขวาไร่ศึกษา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ชื่นชมพิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 75.5 เงิน 4
5 เชียงยืนพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 70 เงิน 5
6 มัธยมวัดกลางโกสุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

หมายเหตุ : อย่างไม่เป็นทางการ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
ภาพยนตร์สั้น ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สารคามพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 88.33 ทอง ชนะเลิศ
2 ผดุงนารี สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เหล่ายาววิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 81.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บรบือ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
5 โคกก่อพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
ภาพยนตร์สั้น ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มัธยมยางสีสุราช สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 87.33 ทอง ชนะเลิศ
2 นาดูนประชาสรรพ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปอพานพิทยาคม รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 79.5 เงิน 4
5 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
ภาพยนตร์สั้น ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เขื่อนพิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 80 ทอง ชนะเลิศ
2 เชียงยืนพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สารคามพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 85 ทอง ชนะเลิศ
2 ผดุงนารี สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บรบือ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 นาข่าวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปอพานพิทยาคม รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
4 นาเชือกพิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 83 ทอง 4
5 นาดูนประชาสรรพ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ชื่นชมพิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 80 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ผดุงนารี สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 87 ทอง ชนะเลิศ
2 สาธิตมหาวิทยาลัยมหาสารคาม (ฝ่ายมัธยม) สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บรบือ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 มหาชัยพิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 83 ทอง 4
5 สาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 82 ทอง 5
6 สารคามพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 81 ทอง 6
7 โนนราษีวิทยา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 80 ทอง 7
8 ท่าขอนยางพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 78 เงิน 8
9 มิตรภาพ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 78 เงิน 8
10 ยางวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
11 หนองโกวิชาประสิทธิ์พิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
12 เหล่ายาววิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 พยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 มัธยมยางสีสุราช สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 นาดูนประชาสรรพ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 84 ทอง 4
5 ดงบังพิสัยนวการนุสรณ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 82 ทอง 5
6 ปอพานพิทยาคม รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 82 ทอง 5
7 ดงใหญ่วิทยาคม รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 80 ทอง 7
8 นาข่าวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 80 ทอง 7
9 นาเชือกพิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 80 ทอง 7
10 นาภูพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 77 เงิน 10
11 ประชาพัฒนา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เชียงยืนพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 88 ทอง ชนะเลิศ
2 เขวาไร่ศึกษา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ชื่นชมพิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 นาโพธิ์พิทยาสรรพ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 81 ทอง 4
5 หนองเหล็กศึกษา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เหล่ายาววิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 96 ทอง ชนะเลิศ
2 บรบือ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ผดุงนารี สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โนนแดงวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 90 ทอง 4
5 สารคามพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 83 ทอง 5
6 ยางวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 78 เงิน 6
7 มัธยมชาญวิทยา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 70 เงิน 7
8 โนนราษีวิทยา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 70 เงิน 7

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 98 ทอง ชนะเลิศ
2 นาเชือกพิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาดูนประชาสรรพ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 88 ทอง 4
5 มัธยมยางสีสุราช สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 87 ทอง 5
6 ราชประชานุเคราะห์ 16 สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 84 ทอง 6
7 ประชาพัฒนา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 83 ทอง 7
8 ดงบังพิสัยนวการนุสรณ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เขวาไร่ศึกษา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 ชื่นชมพิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เขื่อนพิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 นาโพธิ์พิทยาสรรพ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 78 เงิน 4
5 เชียงยืนพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 65 ทองแดง 5
6 มัธยมวัดกลางโกสุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 64 ทองแดง 6
7 วังยาวศึกษาวิทย์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 63 ทองแดง 7

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปวัฒนธรรมอีสาน
การแข่งขันเดี่ยวโหวด ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กันทรวิชัย สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปวัฒนธรรมอีสาน
การแข่งขันเดี่ยวโหวด ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ขามป้อมพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
2 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
3 หัวเรือพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปวัฒนธรรมอีสาน
การแข่งขันเดี่ยวโหวด ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 หนองเหล็กศึกษา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
2 เชียงยืนพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
3 โกสุมวิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ผดุงนารี สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 91 ทอง ชนะเลิศ
2 สารคามพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 กันทรวิชัย สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 80 ทอง 4
5 มิตรภาพ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 85 ทอง ชนะเลิศ
2 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาข่าวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปอพานพิทยาคม รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
5 หัวเรือพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เขวาไร่ศึกษา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 80 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บรบือวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 91 ทอง ชนะเลิศ
2 มหาชัยพิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ยางวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
4 มิตรภาพ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
5 สาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ประชาพัฒนา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 85 ทอง ชนะเลิศ
2 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาข่าวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พระกุมารศึกษา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
5 นาเชือกพิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 81 ทอง 5
6 งัวบาวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
7 นาดูนประชาสรรพ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
8 พยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
9 มัธยมยางสีสุราช สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โกสุมวิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 88 ทอง ชนะเลิศ
2 วังยาวศึกษาวิทย์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เขวาไร่ศึกษา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บรบือวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 88.5 ทอง ชนะเลิศ
2 ผดุงนารี สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 82.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 มหาชัยพิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 80 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สารคามพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 96.25 ทอง ชนะเลิศ
2 ผดุงนารี สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 87.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บรบือ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 78.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เทศบาลบูรพาพิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 74.2 เงิน 4
5 กันทรวิชัย สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 72.2 เงิน 5
6 ยางวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 72.2 เงิน 5
7 แกดำวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 71 เงิน 7
8 มิตรภาพ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 70.2 เงิน 8
9 เหล่ายาววิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 70 เงิน 9
10 หนองม่วงวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 69.8 ทองแดง 10
11 มหาวิชานุกูล สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 69.2 ทองแดง 11
12 เขวาใหญ่พิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 64.8 ทองแดง 12
13 โนนราษีวิทยา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 64.6 ทองแดง 13
14 โนนแดงวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 64.4 ทองแดง 14

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 83 ทอง ชนะเลิศ
2 ปอพานพิทยาคม รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 มัธยมยางสีสุราช สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 76.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 นาภูพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 72.8 เงิน 4
5 นาดูนประชาสรรพ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 72.4 เงิน 5
6 นาเชือกพิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 71.12 เงิน 6
7 มัธยมดงยาง สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 70.2 เงิน 7
8 นาข่าวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 66.8 ทองแดง 8
9 ราชประชานุเคราะห์ 16 สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 66.2 ทองแดง 9
10 พยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 65 ทองแดง 10
11 ดงบังพิสัยนวการนุสรณ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 60.8 ทองแดง 11
12 ขามป้อมพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
13 ประชาพัฒนา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โกสุมวิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 78.4 เงิน ชนะเลิศ
2 เขื่อนพิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 78.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ชื่นชมพิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 72.4 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 มัธยมวัดกลางโกสุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 72 เงิน 4
5 วังยาวศึกษาวิทย์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 67.8 ทองแดง 5
6 กู่ทองพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 66.4 ทองแดง 6
7 หนองเหล็กศึกษา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
8 เชียงยืนพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ผดุงนารี สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 หนองม่วงวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 94 ทอง ชนะเลิศ
2 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาเชือกพิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปอพานพิทยาคม รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 87 ทอง 4
5 มัธยมยางสีสุราช สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ชื่นชมพิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 85 ทอง ชนะเลิศ
2 เชียงยืนพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สารคามพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 ยางวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บรบือวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ผดุงนารี สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
5 มหาวิชานุกูล สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 84 ทอง 5
6 สาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 82 ทอง 6
7 มหาชัยพิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 79 เงิน 7
8 แกดำวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 77 เงิน 8
9 มิตรภาพ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 89 ทอง ชนะเลิศ
2 นาเชือกพิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ประชาพัฒนา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 หัวเรือพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 85 ทอง 4
5 นาข่าวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 82 ทอง 5
6 งัวบาวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
7 พยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
8 มัธยมยางสีสุราช สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โกสุมวิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 เขวาไร่ศึกษา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาโพธิ์พิทยาสรรพ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 มัธยมวัดกลางโกสุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
5 วังยาวศึกษาวิทย์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 82 ทอง 5

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เทศบาลบูรพาพิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 87 ทอง ชนะเลิศ
2 เหล่ายาววิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ผดุงนารี สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 มหาชัยพิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
5 กันทรวิชัย สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 82 ทอง 5
6 บรบือวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 82 ทอง 5
7 ยางวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 82 ทอง 5
8 โนนแดงวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 79 เงิน 8
9 สาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 78 เงิน 9
10 สารคามพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 78 เงิน 9

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 91 ทอง ชนะเลิศ
2 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาเชือกพิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 หัวเรือพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 86 ทอง 4
5 ดงบังพิสัยนวการนุสรณ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 84 ทอง 5
6 นาภูพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 84 ทอง 5
7 ดงใหญ่วิทยาคม รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 82 ทอง 7
8 ประชาพัฒนา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 81 ทอง 8
9 มัธยมยางสีสุราช สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 80 ทอง 9
10 งัวบาวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 79 เงิน 10
11 นาข่าวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
12 นาดูนประชาสรรพ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
13 ปอพานพิทยาคม รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ดอนเงินพิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 87 ทอง ชนะเลิศ
2 โกสุมวิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 มัธยมวัดกลางโกสุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เชียงยืนพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
5 นาโพธิ์พิทยาสรรพ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 81 ทอง 5
6 กุดรังประชาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 80 ทอง 6
7 ชื่นชมพิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 79 เงิน 7
8 กู่ทองพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
9 วังยาวศึกษาวิทย์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
10 เขวาไร่ศึกษา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บรบือวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 มหาชัยพิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ผดุงนารี สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 สาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
5 มิตรภาพ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 นาภูพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 93 ทอง ชนะเลิศ
2 พยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาเชือกพิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 งัวบาวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
5 ดงใหญ่วิทยาคม รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
6 มัธยมยางสีสุราช สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
7 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โกสุมวิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 93 ทอง ชนะเลิศ
2 มัธยมวัดกลางโกสุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เขวาไร่ศึกษา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
4 วังยาวศึกษาวิทย์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 87 ทอง 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 93.5 ทอง ชนะเลิศ
2 บรบือวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สารคามพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 90.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บรบือ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 85 ทอง 4
5 ผดุงนารี สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 83 ทอง 5
6 ท่าขอนยางพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 80 ทอง 6
7 หนองม่วงวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ดงบังพิสัยนวการนุสรณ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 87 ทอง ชนะเลิศ
2 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาดูนประชาสรรพ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 81 ทอง 4
5 นาเชือกพิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 80 ทอง 5

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เชียงยืนพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 93 ทอง ชนะเลิศ
2 นาโพธิ์พิทยาสรรพ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บรบือวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 86 ทอง ชนะเลิศ
2 มหาชัยพิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 มิตรภาพ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ประชาพัฒนา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 88 ทอง ชนะเลิศ
2 พยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 มัธยมยางสีสุราช สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
4 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เขวาไร่ศึกษา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 84 ทอง ชนะเลิศ
2 นาโพธิ์พิทยาสรรพ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 มัธยมวัดกลางโกสุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ผดุงนารี สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 ยางวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 93 ทอง ชนะเลิศ
2 ปอพานพิทยาคม รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โกสุมวิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 ชื่นชมพิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปวัฒนธรรมอีสาน
การแข่งขันเดี่ยวแคน ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สารคามพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 96 ทอง ชนะเลิศ
2 บรบือวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 กันทรวิชัย สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
4 บรบือ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปวัฒนธรรมอีสาน
การแข่งขันเดี่ยวแคน ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 นาเชือกพิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 ประชาพัฒนา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปวัฒนธรรมอีสาน
การแข่งขันเดี่ยวแคน ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันการสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 โนนแดงวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 93.16 ทอง ชนะเลิศ
2 บรบือ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 90.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 แกดำวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 90.14 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 โนนราษีวิทยา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 87.6 ทอง 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันการสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ดงใหญ่วิทยาคม รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 94.2 ทอง ชนะเลิศ
2 มัธยมยางสีสุราช สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 92.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 90.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 มัธยมดงยาง สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 88.3 ทอง 4
5 นาดูนประชาสรรพ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 83.8 ทอง 5

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันการสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เขวาไร่ศึกษา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 90.8 ทอง ชนะเลิศ
2 นาโพธิ์พิทยาสรรพ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

การงานอาชีพ
การแข่งขั้นทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ผดุงนารี สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 94.33 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

การงานอาชีพ
การแข่งขั้นทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มัธยมยางสีสุราช สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 89.33 ทอง ชนะเลิศ
2 ปอพานพิทยาคม รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 87.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

การงานอาชีพ
การแข่งขั้นทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปวัฒนธรรมอีสาน
การแข่งขันเดี่ยวโปงลาง ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กันทรวิชัย สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 88 ทอง ชนะเลิศ
2 มหาวิชานุกูล สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สาธิตมหาวิทยาลัยมหาสารคาม (ฝ่ายมัธยม) สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
4 โนนแดงวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปวัฒนธรรมอีสาน
การแข่งขันเดี่ยวโปงลาง ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 หัวเรือพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 ดงบังพิสัยนวการนุสรณ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
3 นาเชือกพิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
4 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปวัฒนธรรมอีสาน
การแข่งขันเดี่ยวโปงลาง ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เชียงยืนพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 84 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปวัฒนธรรมอีสาน
การแข่งขันเดี่ยวโหวด ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สารคามพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 96 ทอง ชนะเลิศ
2 บรบือวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ท่าขอนยางพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปวัฒนธรรมอีสาน
การแข่งขันเดี่ยวโหวด ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 นาเชือกพิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ขามป้อมพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
4 ดงบังพิสัยนวการนุสรณ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
5 มัธยมยางสีสุราช สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปวัฒนธรรมอีสาน
การแข่งขันเดี่ยวโหวด ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

การงานอาชีพ
การแข่งขั้นทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ผดุงนารี สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 93.33 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

การงานอาชีพ
การแข่งขั้นทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มัธยมยางสีสุราช สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 88.33 ทอง ชนะเลิศ
2 นาดูนประชาสรรพ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

การงานอาชีพ
การแข่งขั้นทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ผดุงนารี สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 93 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 นาข่าวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 94 ทอง ชนะเลิศ
2 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาภูพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดป่านาเชือก สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เชียงยืนพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 86 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ผดุงนารี สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 บรบือ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 นาเชือกพิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาข่าวิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 มัธยมยางสีสุราช สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เชียงยืนพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 87 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปวัฒนธรรมอีสาน
การแข่งขันเดี่ยวโปงลาง ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บรบือวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 96 ทอง ชนะเลิศ
2 สารคามพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปวัฒนธรรมอีสาน
การแข่งขันเดี่ยวโปงลาง ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 นาเชือกพิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปวัฒนธรรมอีสาน
การแข่งขันเดี่ยวโปงลาง ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปวัฒนธรรมอีสาน
การแข่งขันเดี่ยวพิณ ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 1

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สารคามพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 96 ทอง ชนะเลิศ
2 ท่าขอนยางพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
3 แกดำวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปวัฒนธรรมอีสาน
การแข่งขันเดี่ยวพิณ ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 2

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ดงบังพิสัยนวการนุสรณ์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 ประชาพัฒนา สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาเชือกพิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ขามป้อมพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -
5 วาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


(สพม.)

ศิลปวัฒนธรรมอีสาน
การแข่งขันเดี่ยวพิณ ม.4-ม.6
กลุ่ม : กลุ่ม 3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มัธยมวัดกลางโกสุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 โกสุมวิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน