ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สีดาวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 85 ทอง ชนะเลิศ
2 หนองหว้าพิทยาสรรค์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดประชานิมิตร สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เทพาลัย สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 82 ทอง 4
5 อมรศิลป์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 78 เงิน 5
6 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 77 เงิน 6
7 บัวใหญ่ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 76 เงิน 7
8 หนองบัวพิทยาคม สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 69 ทองแดง 8
9 วานิชวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนร่วม - ศิลปะ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านเหลื่อมพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 84 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนร่วม - ศิลปะ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 80.75 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนร่วม - ศิลปะ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 85.50 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านเหลื่อมพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 77.25 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนร่วม - ศิลปะ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านเหลื่อมพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 88.70 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


เรียนร่วม - ศิลปะ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 88.70 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บัวใหญ่ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 86.40 ทอง ชนะเลิศ
2 เทพาลัย สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 80.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 79.80 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 79.40 เงิน 4
5 สีดาวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 77.60 เงิน 5
6 บึงพะไล สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 73.40 เงิน 6
7 บ้านเหลื่อมพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 61.20 ทองแดง 7

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 86 ทอง ชนะเลิศ
2 บัวใหญ่ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 82.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บึงพะไล สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 72.50 เงิน 4
5 เทพาลัย สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 71.75 เงิน 5
6 หนองบัวพิทยาคม สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 71.50 เงิน 6
7 หนองหว้าพิทยาสรรค์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 66 ทองแดง 7
8 บ้านเหลื่อมพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 64 ทองแดง 8

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บัวใหญ่ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 86 ทอง ชนะเลิศ
2 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 83.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 75.40 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านเหลื่อมพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 75.20 เงิน 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 85.80 ทอง ชนะเลิศ
2 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 64.20 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บึงพะไล สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 61.40 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 หนองหว้าพิทยาสรรค์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 85 ทอง ชนะเลิศ
2 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 หนองหว้าพิทยาสรรค์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 หนองบัวพิทยาคม สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 70.80 เงิน 4
5 บ้านเหลื่อมพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 77.20 เงิน ชนะเลิศ
2 อมรศิลป์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 74.40 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เทพาลัย สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
5 บ้านเหลื่อมพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 71.60 เงิน 5
6 บึงพะไล สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 66.80 ทองแดง 6

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 84.20 ทอง ชนะเลิศ
2 หนองบัวพิทยาคม สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 76.80 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 หนองหว้าพิทยาสรรค์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 75.80 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 72.60 เงิน 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 86.80 ทอง ชนะเลิศ
2 อมรศิลป์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 81.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บึงพะไล สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านเหลื่อมพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บัวใหญ่ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 89 ทอง ชนะเลิศ
2 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 87.30 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เทพาลัย สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บัวใหญ่ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 91.60 ทอง ชนะเลิศ
2 บึงพะไล สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 86.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 86.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
4 อมรศิลป์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 86 ทอง 4
5 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 88 ทอง ชนะเลิศ
2 บัวใหญ่ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 85.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 84.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 บึงพะไล สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 87.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อมรศิลป์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 81.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 94.60 ทอง ชนะเลิศ
2 บัวใหญ่ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 93.30 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บัวลาย สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 87.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 สีดาวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 83.60 ทอง 4
5 หนองหว้าพิทยาสรรค์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 79.60 เงิน 5
6 เทพาลัย สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 79 เงิน 6
7 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 78.60 เงิน 7
8 บึงพะไล สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 94.30 ทอง ชนะเลิศ
2 บัวใหญ่ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 90.30 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วานิชวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 หนองบัวพิทยาคม สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 80.30 ทอง 4
5 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 76.60 เงิน 5
6 หนองหว้าพิทยาสรรค์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 75.60 เงิน 6
7 เทพาลัย สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 75 เงิน 7
8 บึงพะไล สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 72.60 เงิน 8

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บัวใหญ่ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 96 ทอง ชนะเลิศ
2 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เทพาลัย สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 86 ทอง 4
5 บ้านเหลื่อมพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 92.30 ทอง ชนะเลิศ
2 เกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 85.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 หนองหว้าพิทยาสรรค์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วานิชวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 78.30 เงิน 4
5 หนองบัวพิทยาคม สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 77 เงิน 5

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดประชานิมิตร สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 80.25 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ม.1-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 94.80 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 87.60 ทอง ชนะเลิศ
2 หนองหว้าพิทยาสรรค์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บัวลาย สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 สีดาวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 78.60 เงิน 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 80.66 ทอง ชนะเลิศ
2 อมรศิลป์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สีดาวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 65.66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านเหลื่อมพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 64.33 ทองแดง 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสมเครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 83.80 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันวงเครื่องสายวงเล็ก ม.1-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 80.40 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 89 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองคง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 80.60 ทอง ชนะเลิศ
2 เทพาลัย สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 78.60 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน