หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 65 ประจำปีการศึกษา 2558
ณ โรงเรียนสว่างแดนดิน สพม.23 จังหวัดสกลนคร
ระหว่าง วันที่ 7-8 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2558

[ ทั้งหมด   7 พ.ย. 3101   8 พ.ย. 3101   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 7 พ.ย. 3101

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 325 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน หอประชุมโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาภาคตะวันออกเฉียงเหนือ 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 19
09.00-16.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 648 ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ห้อง 225 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 9
09.00-16.00
2 649 ภาพยนตร์สั้น ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ห้อง 226 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 5
09.00-16.00
3 309 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน ศาลาปฏิบัติธรรม ห้อง ทิศตะวันออก 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 21
09.00-16.00
4 310 การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน ศาลาปฏิบัติธรรม ห้อง ทิศตะวันตก 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 18
09.00-16.00

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 066 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 5 ห้อง 538 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 2
09.00-10.00
2 071 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 5 ห้อง 538 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 2
10.00-11.00
3 087 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 5 ห้อง 538 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 2
11.00-12.00
4 094 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 5 ห้อง 538 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 3
12.00-13.00
5 095 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 5 ห้อง 538 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 2
13.00-14.00
6 098 การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 5 ห้อง 538 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 2
14.00-15.00
7 105 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 5 ห้อง 538 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 4
15.00-16.00
8 643 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน เวทีกลาง 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 4
13.00-15.00
9 135 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ม.1-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน เวทีกลาง 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 2
10.00-11.00
10 136 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน เวทีกลาง 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 2
11.00-12.00
11 138 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน เวทีชั้นล่าง อาคาร 5 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 13
09.00-10.30
12 139 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน เวทีชั้นล่าง อาคาร 5 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 13
10.30-12.00
13 141 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน เวทีชั้นล่าง อาคาร 5 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 13
13.00-15.00
14 156 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 5 ห้อง 541 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 10
09.00-10.30
15 157 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 5 ห้อง 541 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 10
10.30-12.00
16 158 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 5 ห้อง 541 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 15
13.00-14.00
17 159 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 5 ห้อง 541 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 7
14.00-15.00
18 160 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 5 ห้อง 548 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 6
09.00-10.30
19 161 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 5 ห้อง 548 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 10
10.30-12.00
20 270 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 5 ห้อง 548 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 14
13.00-14.00
21 271 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 5 ห้อง 548 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 8
14.00-15.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 260 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน เวที 2 ใต้ถุนอาคาร 3 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 8
10.00-11.30
2 261 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน เวที 2 ใต้ถุนอาคาร 3 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 6
09.00-10.00
3 262 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน เวที 2 ใต้ถุนอาคาร 3 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 4
12.30-13.30
4 263 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน เวที 2 ใต้ถุนอาคาร 3 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 3
11.30-12.00
5 264 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน เวที 1 หอประชุม 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 6
12.30-13.30
6 265 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน เวที 1 หอประชุม 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 4
13.30-14.30
7 266 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน เวที 1 หอประชุม 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 7
10.30-12.00
8 267 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน เวที 1 หอประชุม 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 4
09.00-10.30
9 268 การแข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน เวที 1 หอประชุม 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 6
09.00-10.30

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 191 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน หน้าศาลาปฏิบัติธรรม 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 5
09.00-12.00
2 192 การแข่งขันการสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6 สนามฟุตบอลโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาภาคตะวันออกเฉียงเหนือ 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 2
09.00-12.00
3 206 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 4 ห้อง 421 - 423 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 22
13.00-15.00
4 207 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 4 ห้อง 424 - 425 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 18
09.00-15.00

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 053 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 1 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 12
09.00-12.00
2 635 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 2 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 10
09.00-12.00
3 080 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 3 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 19
09.00-12.00
4 089 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 4 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 8
09.00-12.00
5 104 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 5 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 9
09.00-12.00
6 634 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 1 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 11
13.00-16.00
7 114 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 2 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 10
13.00-16.00
8 121 การแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 5 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 5
13.00-16.00
9 125 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 3 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 3
13.00-16.00
10 126 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 2 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 4 7 พ.ย. 3101
ลำดับที่ 1 - 2
13.00-16.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 602 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน ถนนระหว่าง อาคาร2และ3 7 พ.ย. 3101 13.00-16.00
2 039 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน ถนนระหว่าง อาคาร2และ3 7 พ.ย. 3101 13.00-16.00
3 603 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน ถนนระหว่าง อาคาร2และ3 7 พ.ย. 3101 13.00-16.00
4 062 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน ถนนระหว่าง อาคาร2และ3 7 พ.ย. 3101 13.00-16.00
5 604 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน ถนนระหว่าง อาคาร2และ3 7 พ.ย. 3101 09.00-12.00
6 056 การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน ถนนระหว่าง อาคาร2และ3 7 พ.ย. 3101 09.00-12.00
7 606 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน ถนนระหว่าง อาคาร2และ3 7 พ.ย. 3101 09.00-11.00
8 084 การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน ถนนระหว่าง อาคาร2และ3 7 พ.ย. 3101 09.00-11.00
9 623 การแข่งขั้นทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน บริเวณด้านหน้าอาคารเกตร 7 พ.ย. 3101 09.00-16.00
10 624 การแข่งขั้นทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน บริเวณด้านหน้าอาคารเกตร 7 พ.ย. 3101 09.00-16.00
11 609 การแข่งขันการทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน บริเวณด้านหน้าอาคารเกตร 7 พ.ย. 3101 09.00-16.00
12 115 การแข่งขันการทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน บริเวณด้านหน้าอาคารเกตร 7 พ.ย. 3101 09.00-16.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 186 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร 4 ห้อง 427 7 พ.ย. 3101 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 059 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน เวที ชั้นล่างอาคาร5 7 พ.ย. 3101 09.00-10.30
2 075 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนสว่างแดนดิน เวที ชั้นล่างอาคาร5 7 พ.ย. 3101 09.00-10.30
3 082 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน เวที ชั้นล่างอาคาร5 7 พ.ย. 3101 10.30-12.00
4 083 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน เวที ชั้นล่างอาคาร5 7 พ.ย. 3101 10.30-12.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 209 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร2 ห้อง ปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 3 7 พ.ย. 3101 13.00-16.00
2 212 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร2 ห้อง ปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 3 7 พ.ย. 3101 13.00-16.00
3 213 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.6 โรงเรียนสว่างแดนดิน อาคาร2 ห้อง ปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 3 7 พ.ย. 3101 13.00-16.00

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]